Aloe Trading Company (ATCTTT)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Aloe Trading Company (ATCTTT)

Multi-level Marketing

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Quản lý Xuân Quyên chia sẻ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Administrator
Administrator

Quản lý Xuân Quyên chia sẻ Empty
Bài gửiTiêu đề: Quản lý Xuân Quyên chia sẻ   Quản lý Xuân Quyên chia sẻ Icon_minitimeSun May 04, 2008 9:48 am

Được sửa bởi Admin ngày Sun May 04, 2008 10:20 am; sửa lần 1.
http://graphicttt.blogspot.com/
achh
Tổng phụ trách
Tổng phụ trách

Bài gửiTiêu đề: 13.10 - Ngay Doanh Nhan Viet Nam   Quản lý Xuân Quyên chia sẻ Icon_minitimeSun May 04, 2008 10:03 am

Gửi Đến Những Nhà Lãnh Đạo Trẻ!

Hôm nay 13-10, ngày Doanh Nhân Việt Nam. Xin gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến Những Nhà Lãnh Đạo Trẻ! Mừng cho tất cả chúng ta, như lời Manager Phạm Văn Học nói “ Mừng vì Anh Em mình có FLP, có ATC, có những Lãnh Đạo, Đội Nhóm tuyệt vời và vì Chúng Ta có nhau”. Vâng, mừng vì khi ngoài xã hội có rất nhiều người tài giỏi hơn chúng ta nhưng mãi vẫn chưa tìm được 1 cơ hội tốt để phát huy những điểm mạnh của họ, vì trong khi biết bao người còn đang băn khoăn về tương lai của họ thì Anh Em chúng ta biết rất rõ mình sẽ đi như thế nào trên con đường phía trước mặt và con đường ấy có thể dẫn mình đi đến đâu. Mừng vì chúng ta có những Lãnh Đạo giỏi, những người có 1 ý chí, nghị lực phi thường, những người thành công nhưng hết sức giản dị, luôn gần gũi chia sẻ và giúp đỡ chúng ta tận tình. Và mừng vì chúng ta có nhau, vì Forever Is Love- Sức mạnh của Forever là sức mạnh của tình yêu thương và sự chia sẻ!

Hôm nay nhân ngày Doanh Nhân Việt Nam, xin mạng phép kể về một tấm gương thành công tại ATC, một ngôi sao sáng đáng để chúng ta học hỏi.

Bước chân vào ATC, chắc hẳn ít ai ko biết đến chị Manager Nguyễn Thị Xuân Quyên- 1 người con gái 26 tuổi bị tật 1 chân và được chẩn đoán mất sức lao động 55%. Quê chị ở Tây Ninh. Sinh ra trong 1 gia đình có hoàn cảnh khó khăn nhưng với ý chí và nghị lực phi thường, ngay từ nhỏ chị đã quyết tâm học thật giỏi để sau này cuộc sống của gia đình sẽ tốt đẹp hơn. Trong 1 buổi nói chuyện, chị nói đùa với mọi người rằng mình là 1 đứa “lưu linh” ngay từ nhỏ vì: Cấp 1 chị ở nhờ nhà nội, cấp 2 ở nhà ngọai và cấp 3 ở nhà dì. Sau khi tốt nghịêp cấp 3 chị vào Sài Gòn học Trung Cấp Dược.

Cũng giống như bao nhiêu Tân Sinh Viên vừa mới ra trường khác, cầm tấm bằng tốt nghịêp trong tay và cùng với sức trẻ tràn trề, Nguyễn Thị Xuân Quyên hy vọng vào một tương lai tươi sáng đang chờ đón mình và gia đình mình ở phía trước. Thế nhưng, sau khi nộp 20 tờ đơn xin vịêc cho 20 xí nghiệp và các nhà thuốc, chị nhận được một câu trả lời giống y như nhau. Chắc hẳn chúng ta cũng dễ dàng đoán được lí do…

Rồi một ngày chị Thu Ca ở cùng kí túc xá với Xuân Quyên cho Xuân Quyên biết đến cơ hội việc làm tại công ty ATC. Lúc đầu Quyên hoàn toàn không tin vào những gì chị Thu Ca nói, tuy nhiên chị vẫn thử đến với công ty ATC một lần để tận mắt xem xét những gì mình nghe được có đúng là sự thật? Sau một thời gian tìm hiểu công vịêc tại ATC, không khó khăn gì để chị nhận ra một cơ hội lớn dành cho mình đang ở nơi đây- từ hôm đó Nguyễn Thị Xuân Quyên chính thức gia nhập vào công ty ATC, trực thuộc tập đoàn FLP - Hoa Kì làm vịêc.

Một năm sau cái ngày đặt viết kí tên vào tờ form, người con gái này đã đứng trên bục vinh quang để nhận những lời cảm ơn, những ánh mắt ngưỡng mộ và những tràn pháo tay của mọi người ngồi phía bên dưới cũng như ánh mắt rưng rưng vì hạnh phúc của mẹ chị. Chị tâm sự “Ngày đầu tiên khi mới đến với FLP, Quyên ko có gì cả, ngay cả niềm tin vào bản thân Quyên cũng ko có! Thế nhưng sau một thời gian làm việc tại ATC, Quyên hầu như đã có tất cả. Tại ATC, ko ai quan tâm đến vịêc Quyên đẹp hay xấu, ngọai hình Quyên trông như thế nào, ba mẹ Quyên giàu hay nghèo hay Quyên có bằng cấp hay không có bằng cấp. Mà họ chỉ quan tâm một điều là Quyên muốn làm việc nên họ sẽ giúp đỡ Quyên hết mình để Quyên đạt được đến sự thành công giống như họ. Suốt 1 năm làm vịêc, có rất nhiều lúc Quyên cảm thấy bế tắc, mệt mỏi, thế nhưng mọi người- cả Tuyến Trên lẫn Tuyến Dưới luôn luôn ở bên cạnh Quyên, động viên Quyên. Họ luôn luôn nói với Quyên rằng “Quyên ơi cố lên! Chị tin em làm được! Anh tin em làm được! Em là số 1! ….”. Và ngày hôm đó, khi đứng trên bục vinh quang, Nguyễn Thị Xuân Quyên đã ko quên gửi lời cám ơn chân thành đến ngài chủ tịch tập đòan Rex Maughan, cô Tổng Gíam Đốc Trương Thị Nhi, tất cả các anh chị Tuyến Trên - những người đã giúp đỡ, hỗ trợ Xuân Quyên, cũng như những em Tuyến Dưới - những người đã tin tưởng và đi theo Xuân Quyên - Đây cũng chính là 1 nét văn hóa đáng ghi nhận của ATC- Luôn luôn tri ân những người đi trước đồng thời yêu thương, giúp đỡ những người đi sau.

Các bạn ạ. Nguyễn Thị Xuân Quyên - người con gái 26 tuổi bị tật ở chân ấy khi đứng trên bục vinh quang ko phải tự hào về số tiền hàng chục trịêu đồng mình kiếm được mỗi tháng mà tự hào về quãng đường gian khó mình đã trải qua được, tự hào vì mình được làm việc trong 1 môi trường làm vịêc chuyên nghiệp nhưng lại tràn đầy tình yêu thương, nhân ái. Chị Quyên chia sẻ rằng bí quyết thành công của mình chỉ vỏn vẹn ở 4 chữ “NIỀM TIN TRỌN VẸN!”. Chị có một niềm tin trọn vẹn vào bản thân mình, vào con đường mình đã chọn, vào tập đòan, vào công ty, vào sản phẩm, vào Tuyến Trên và Tuyến Dưới của mình.

Chị Nguyễn Thị Xuân Quyên - một người con gái bị tật nguyền xuất thân trong một gia đình có hoàn cảnh khó khăn sau 1 năm làm vịêc nghiêm túc tại công ty ATC đã đạt được những thành quả như thế - Thay đổi được hoàn cảnh gia đình mình, giúp đỡ được cho nhiều người, được nhiều người yêu thương, ngưỡng mộ v.v… Chị Quyên làm được thì chúng ta có làm được ko ạ? Các bạn ko cần phải hét thật to với tôi rằng “Tôi làm đựơc!” mà hãy tự suy xét thật kĩ và trả lời với chính mình. Hãy hỏi trái tim mình xem mình muốn nhận được gì từ cuộc đời này và mình có sẵn sàng làm vịêc hết sức, sẵn sàng đánh đổi những thứ cần đánh đổi để có đựơc 1 cuộc sống như mình mong muốn!?

Các bạn định nghĩa như thế nào về sự Thành Công? Đối với tôi thì đơn giản thôi: Thành Công là có thể tạo nên đựơc sự khác biệt cho chính cuộc sống của mình, gia đình mình và cho xã hội! Hãy nghĩ đến một đất nước Việt Nam giàu mạnh có thể “sánh vai cùng với các cường quốc năm châu trên thế giới” như lời Bác Hồ đã nói.

FLP, ATC còn có rất nhiều tấm gương sáng khác đáng cho chúng ta học hỏi. Hãy đến với FLP, với ATC và tự mình chiêm nghiệm, khám phá những điều này! Một lần nữa chúc mọi người Sức Khỏe và Thành Công. Đặc biệt gửi lời chào đến tất cả các Lãnh Đạo Trẻ Young CEO- WE ARE THE BEST! SEE YOU ON THE TOP!

From: Young CEO
achh
Tổng phụ trách
Tổng phụ trách

Bài gửiTiêu đề: Re: Quản lý Xuân Quyên chia sẻ   Quản lý Xuân Quyên chia sẻ Icon_minitimeMon May 19, 2008 11:40 am

Quản lý Xuân Quyên chia sẻ Flp_0012
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Quản lý Xuân Quyên chia sẻ   Quản lý Xuân Quyên chia sẻ Icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hoạt động xổ số: Nhà nước vẫn độc quyền
» SỨC MẠNH CỦA QUYỀN LỰA CHỌN
» Tin nhanh-Trận quyết đấu sống Juventus-Roma
» Tin hot-'Sát thủ có bộ mặt trẻ thơ' chia tay MU
» MU đón tin vui trước thềm đại chiến với Arsenal